Cải cách hành chính Cải cách hành chính
Một số kết quả xử lý thông tin qua Đường dây nóng của Lãnh đạo Tỉnh
09:35 | 21/11/2017 Print   E-mail    

Cơ quan xử lý

Nội dung phản ánh và kết quả xử lý

Sở Công Thương

Kết quả xử lý nội dung phản ánh của người dân liên quan đến việc kinh doanh đường ăn và bột ngọt không rõ nguồn gốc của Bà Thương - tổ 18, ấp Hải Bình, thị trấn Long Hải, huyện Long Điền

UBND TP Bà Rịa (01/8/2017)

Trả lời nội dung phản ánh của Cô Như SĐT 0903617978 qua đường dây nóng lấn chiếm đất công

Sở Y tế (18/7/2017)

Trả lời phản ảnh từ SĐT 988436379 trên hệ thống đường dây nóng của Lãnh đạo tỉnh BRVT

UBND TP Bà Rịa (19/7/2017)

Trả lời nội dung phản ánh của Nguyễn Hoàng Nam qua đường dây nóng LĐ tỉnh

UBND H.Xuyên Mộc (17/7/2017)

Xử lý thông tin từ đường dây nóng ý kiến phản ánh của người dân về tình trạng khai thác cát lậu ở xã Bưng Riềng

UBND H.Tân Thành (11/7/2017)

Trả lời phản ánh qua đường dây nóng của Lê Đức Quảng

Sở Y tế (14/7/2017)

Trả lời phản ảnh từ SĐT 918937717 trên hệ thống đường dây nóng của Lãnh đạo tỉnh BRVT

Sở Y tế (12/7/2017)

Trả lời phản ảnh từ SĐT 908695197 trên hệ thống đường dây nóng của Lãnh đạo tỉnh BRVT

Sở Y tế (10/7/2017)

Trả lời phản ảnh của công dân từ SĐT: 903786556 trên hệ thống đường dây nóng của lãnh đạo tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu

UBND H.Xuyên Mộc (06/7/2017)

BC xử lý thông tin từ đường dây nóng của Trần Đình Bảy

Sở Y tế (259-18/10/2017)

Trả lời phản ánh của người dân về tình trạng Bảo vệ BV Bà Rịa dẫn người trực tiếp vào phòng khám không qua đăng ký

Sở Y tế (263-23/10/2017)

Trả lời phản ánh của người dân về tình trạng bán vé số dạo hay đến phòng bệnh nhân để mời mua vào giờ nghỉ trưa tại BV Lê Lợi, TP Vũng Tàu.

UBND huyện Châu Đức (2948-17/10/2017)

Chỉ đạo giải quyết phản ánh của công dân về chế độ nghỉ phép tại Trường THCS Nguyễn Trung Trực, Suối Rao, Châu Đức.

UBND huyện Châu Đức (2951-18/10/2017)

Chỉ đạo giải quyết phản ánh của công dân về tình trạng buôn bán, lấn chiếm vỉa hè tại số 15/B4 Trung tâm Thương mại Thị trấn Ngãi Giao

UBND huyện Xuyên Mộc (4712-23/10/2017)

Trả lời kiến nghị của người dân về chính sách hỗ trợ cho các hộ dân ở ấp Tô, xã Phước Thuận bị thiệt hại do mưa lớn và các hồ chứa nước xã lũ từ ngày 29/9 đến 04/10

Sở LDTBXH (3231-18/10/2017)

Báo cáo kết quả xử lý nội dung phản ánh về việc chăm sóc, nuôi dưỡng trẻ tại Cơ sở Tịnh xá Ngọc Tuyền trong điều kiện chăm sóc không an toàn.

Sở Y tế (268-23/10/2017)

Trả lời phản ánh của người dân về nhân viên y tế Khoa Sản, BV Bà Rịa cáu gắt, không quan tâm khi bệnh nhân đề nghị hỗ trợ

Sở Nội vụ (1338-23/10/2017)

Tham mưu xử lý kiến nghị của ông Nguyễn Hồng Pháp V/v UBND huyện Long Điền cắt các chế độ bảo hiểm của người dân đáng lẻ được hưởng (cán bộ không chuyên trách cấp xã)

Sở Y tế (267- 24/10/2017)

Trả lời phản ánh của người dân V/v TT Y tế Bà Rịa xử lý cứng nhắc không linh hoạt

Sở Giao thông-Vận tải (2507-24/10/2017)

Trả lời phản ánh của người dân “Ngày 17/10/2017, có một đoàn xe vận tải tên Công ty là Thành Nhân, in logo Trung Hiếu vận chuyển lô hàng vào cảng Phú Mỹ SITV không có giấy phép lưu hành”

UBND xã Hòa Hiệp – 17/10/2017

Báo cáo xử lý Công chức Tư pháp – hộ tịch Nguyễn Đức Thắng có thái độ chưa đúng chuẩn mực khi tiếp công dân

UBND TP Bà Rịa – 26/10/2017

Trả lời phản ánh của công dân Nguyễn Thị Nguyệt v/v chậm trả kết quả hồ sơ sang nhượng đất tại bộ phận tiếp nhận và trả kết quả UBND TPBR

Sở Y tế (CV269-25/10/2017)

Trả lời phản ảnh từ số điện thoại 01686528852 về việc đợi ở Phòng Cấp cứu – Phòng khám sức khỏe BV Tâm Thần nhưng không thấy nhân viên Y tế nào có mặt tại phòng khám.

Sở Thông tin và Truyền thông (CV1160-26/10/2017)

Trả lời kiến nghị của Bà Nguyễn Thị Tĩnh (0918193272) về trạm phát sóng VinaPhone đặt trên phần đất của Bà Phạm Thị Viên, Tổ 5, ấp Phước Hữu, xã Long Phước, Bà Rịa. Người dân nghi ngờ về sóng của trạm này có ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe con người, cây trồng và gia súc. Người dân đề nghị cơ quan chức năng xuống xem xét và kiểm tra giúp

Sở GTVT (CV2559-30/10/2017)

Trả lời phản ánh của công dân Nguyễn Văn Triệu (trieugh@gmail.com) về xe dù Toàn Thắng BKS 72B – 019.56

UBND huyện Châu Đức (CV3113-31/10/2017)

Trả lời phản ánh của công dân về tình trạng buôn bán hàng rong kém chất lượng xung quanh khu vực trường tiểu học Bình Ba và Cô Thi GV trường Tiểu học Bình ba dạy thêm mức học phí cao 400.000 đồng/tháng

Sở Y tế (TB281-02/11/2017)

Trả lời kiến nghị của công dân (SĐT 0 948516003): Bà đã ký hợp đồng được 5 năm là viên chức và đã hưởng lương viên chức rồi tại sao lại phải thi viên chức nữa?

UBND huyện Đất Đỏ (CV334-03/11/2017)

Trả lời phản ánh của công dân về Xí nghiệp chế biến thủy sản xuất khẩu 3, KP Hải Sơn, TT Phước Hải gây ô nhiễm môi trường.

UBND huyện Châu Đức (CV3158-03/11/2017)

Xử lý nội dung phản ánh của công dân về một số tiểu thương TTTM xã Kim Long lấn chiếm ra ngoài nhà luồng buôn bán gây mất trật tự.

UBND TPBR (CV3633-13/11/2017)

Trả lời phản ánh của công dân Phạm Thị Lan về việc bà làm thủ tục đo vẽ lại sơ đồ đất tại VPĐK Đất đai TP Bà Rịa (khu đất tại ấp 2 xã Hòa Long) nhưng tới nay đã 5 tháng bà chưa nhận được hồ sơ kết quả.

UBND TPBR (CV3666-15/11/2017)

Trả lời phản ánh của công dân (SĐT 0908783738) cơ sở Gò Inox Xuân Hoàng tại dịa chỉ hẻm 512, đường CMT8, phường Phước Trung cả ngày gây tiếng ồn ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh, người dân có khiếu nại lên UBND phường nhưng không ai xuống giải quyết