Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
Thủ tục làm hộ chiếu cho người khác tỉnh
 Xin chào đại diện cổng thông tin điện tử tỉnh BR-VT, Xin vui lòng tư vấn cho tôi về thủ tục làm hộ chiếu tại tỉnh BR-VT. Tôi có hộ khẩu thường trú ở Khánh Hòa nhưng hiện sống ở phường 10 TP xem thêm >>
Người gửi: nguyễn lê thành Thời gian: 11:05 | 16/05/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
dat dai nha o
Toi thay khu vuc toi can bo bao che xay nha trai phep.vay la mot cong dan toi phai lam gi?tp ba ria co duong day nong giai quyet nan de nay ko?
Người gửi: hung Thời gian: 10:05 | 15/05/2018
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Đơn giá xây dựng tỉnh BRVT - Phần lắp đặt ban hành theo Quyết định số 374/QĐ-UBND ngày 08/02/2018
  Đường kính ống áp dụng trong Đơn giá xây dựng công trình tỉnh BRVT - Phần lắp đặt ban hành theo Quyết định số 374/QĐ-UBND ngày 08/02/2018 là đường kính trong hay đường kính ngoài .
Người gửi: Phạm Nguyên Nhung Thời gian: 03:04 | 02/04/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Xin cấp 40m2 thổ cư
 Nhà tôi có một mảnh đất diện tích 5x30. 150m2 đất trồng cây lâu năm. Số thửa 1537 tờ bản đồ số 14. Số giấy chứng nhận BL527682 Cấp ngày 29.11.2012. Tại tổ 24 ấp thị vải xã mỹ xuân huyện tân xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn văn nghĩa Thời gian: 09:03 | 04/03/2018
Đất đai
Tổng 1
Về việc xác nhân việc đã cắt khẩu tai đĩa phuong
 Má tôi la Nguyễn Thi Mót đã bi me chong cát khau cách đây khoang 30 năm o TP Vũng Tàu gio toi muôn được tu van con di cát khau cho me thi can thu túc gì? Vi má toi da lon tuoi ko con thay xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Vinh Sang Thời gian: 05:02 | 01/02/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Hỏi về thủ tục xin cấp lại Visa
 Xin chào. Mình có 1 cuốn sổ hộ chiếu sắp hết hạn. Mình muốn đổi mới và đưa thêm 1 em bé vào cùng với hộ chiếu của mình thì thủ tục và giấy tờ cần thiết gồm những gì. Mình có thể làm luôn qua xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn THanh Hoàng Thời gian: 08:01 | 17/01/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Thủ tục làm hộ chiếu phổ thông
 Vui lòng cho em hỏi.  Em hiện đang thường trú tại TP vũng tàu em muốn làm hộ chiếu cho em và con em thì em phải đến đâu để làm ạ? Thủ tục làm như thế nào,  cần những giấy tờ gì, có xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn thị nhàn Thời gian: 08:12 | 19/12/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Giáo dục
 Tôi hiện đang công tác tại trường Tiểu học ở huyện Châu Đức (gv văn hóa) và  tôi đang hưởng lương hệ số 2.1 mã V.07.03.08. Tôi đóng bảo hiểm xã hội liên tục đến nay đã được 2 năm 8 xem thêm >>
Người gửi: Đinh Thị Thiên Nga Thời gian: 07:11 | 16/11/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
sang tên quyển sử dụng đất
 Chúng Tôi: Nguyễn Xuân Nam, Phạm Thị Phương Vừa rồi chúng tôi có mua nhà đất số 65/8 Đô Lương-p11- TP Vũng tàu, đã mua bán ra công chứng tuy nhiên khi làm thủ tục sang tên thì chưa được giải xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Xuân Nam Thời gian: 11:11 | 10/11/2017
Đất đai
Tổng 1
Phòng Quản Lý Xuất Nhập Cảnh
 Dear cán bộ, Em muốn hỏi địa chỉ Phòng xuất nhập cảnh của tỉnh Bà rịa vũng tàu hiện nay đang nằm ở đâu vậy/ Thời gian làm việc của cơ quan trên như thế nào/ Em muốn đăng ký làm passport. Xin xem thêm >>
Người gửi: Bùi Văn Quang Duy Thời gian: 11:10 | 30/10/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Showing 1 - 10 of 160 results.
Số trang được hiển thị
Trang của 16