Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
Chính sách ưu đãi khi đầu tư vào Vũng Tàu
 Khi đầu tư du lịch thì địa phương có hỗ trợ gì cho doanh nghiệp hay không
Người gửi: Lê Lâm Huy Thời gian: 02:03 | 12/03/2019
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Giáo dục
 Năm 2011đến  tháng 2 năm 2014 tôi là giáo viên ở huyện Long Điền, sau đó tôi thi tuyển về huyện Châu Đức. Tôi đóng bảo hiểm xã hội liên tục đến nay đã được 4năm 9 tháng và về đây tôi cũng xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Thị Xuân Diệu Thời gian: 09:09 | 06/09/2016
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Cơ quan thực hiện xét chuyển loại viên chức?
 Tôi đã vào biên chế trung cấp thư viện. Hiện tôi có thêm bằng trung cấp sư phạm tiểu học. Theo công văn 12/2012 của Bộ Nội vụ thì tôi sẽ được xét chuyển loại viên chức từ ngạch nhân viên sang xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Thị Kim Dung Thời gian: 09:08 | 23/08/2016
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Phòng net hoạt động quá giờ quy định xử lý thế nào
Chào anh chị Tôi có một vài vấn đề cần hỏi rất mong anh, chị giải đáp - Quy định giờ mở cửa và giờ đóng cửa kinh doanh dịch vụ internet là mấy giờ cụ thể? - Nếu vi phạm quá giờ quy định thì bị xử xem thêm >>
Người gửi: Lê Bá Kông Thời gian: 08:12 | 22/12/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Tăng 8% lương cho cán bộ, công chức, viên chức
  Kính chào ban biên tập, tôi có vấn đề cần hỏi liên quan đến việc tăng lương cho đối tượng có hệ số lương từ 2.34 trở xuống. Theo tôi được biết, việc áp dụng tăng lương cho đối tượng có hệ số xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Mạnh Hải Thời gian: 10:10 | 30/10/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Cho em hỏi về luật nghĩa vụ quân sự đối với nữ
 em là Lê Thị Hiên em mới tốt nghiệp trường trung cấp y Bà Rịa- Vũng Tàu, em quê Hà Tĩnh nhưng đăng ký hộ khẩu ở Vũng Tàu được 3 năm rồi giờ em muốn đi nghia vụ quân sự thì đăng ký như thế xem thêm >>
Người gửi: Lê Thị Hiên Thời gian: 08:07 | 31/07/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Hỏi về nghĩa vụ quân sự
Em đã đủ tuổi đi nghĩa vụ quân sự nhưng em bị tật về mắt(cả 2 mắt đều cận trên 5*), cao 1m80 nặng 52kg(em rất ốm yếu và chẳng có khả năng làm việc nặng). Gia đình có 3 người, ba, mẹ và em. Mẹ em bị xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Toàn Như Thức Thời gian: 07:07 | 12/07/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Hỏi về chế độ của giáo viên
 Theo quy định tại khoản 2 điều 3 Thông tư 48/2011/TT-BGDĐT ngày 25 tháng 10 năm 2011 của Bộ Giáo dục – Đào tạo thì thời gian nghỉ hè được coi là thời gian nghỉ phép năm của giáo viên và xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Thị Kim Luyến Thời gian: 08:01 | 28/01/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
giáo viên nghỉ chế độ vào hè hưởng lương như thế nào?
 Tôi là giáo viên THCS xin được tư vấn một số vấn đề về nghỉ thai sản đối với giáo viên. Nếu thời gian nghỉ thai sản trùng với thời gian nghỉ hè thì tôi có được yêu cầu hiệu trưởng hay PGD và ĐT xem thêm >>
Người gửi: Tạ Thị Anh Thời gian: 01:01 | 20/01/2015
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Thu ngo
 Gia đình tôi đang sống tại khu vực Chợ Long Tân, đây là khu tập trung đông dân cư, cạnh nhà tôi đang tồn tại một trại chăn nuôi heo với số lượng trên dưới 100 con từ nhiều năm nay, mùi hôi thúi xem thêm >>
Người gửi: Le Thi Dien Thời gian: 01:10 | 29/10/2014
Hỏi đáp tư vấn pháp luật
Tổng 1
Showing 1 - 10 of 19 results.
Số trang được hiển thị
Trang của 2