Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
Thắc mắc về chi trợ cấp tết Kỷ Hợi (2019) cho hưu trí
 Bố tôi là hưu trí, trước đây hưởng lương hưu ở Hà Tĩnh, nhưng từ tháng 9 năm 2018 bố tôi nhận lương hưu ở Bà Rịa-Vũng Tàu. Vậy cho tôi hỏi trường hợp bố tôi có được hưởng trợ cấp tết Kỷ Hợi xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Thị Lanh Thời gian: 02:02 | 14/02/2019
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Xin xem xét và giải đáp thắc mắc giúp gia đình em ạ
Cho em hỏi, hiện mẹ em 65 tuổi đã nghỉ hưu. Trước mẹ em là công nhân của công ty cao su bà rịa, mẹ em đã đóng bảo hiểm 25 năm và đã nghỉ hưu cách đây 9 năm (năm 2009, 55 tuổi). Sau khi nghỉ hưu xem thêm >>
Người gửi: Hoàng mạnh nữ phương dung Thời gian: 02:10 | 01/10/2018
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Thủ tục làm hộ chiếu phổ thông
 Vui lòng cho em hỏi.  Em hiện đang thường trú tại TP vũng tàu em muốn làm hộ chiếu cho em và con em thì em phải đến đâu để làm ạ? Thủ tục làm như thế nào,  cần những giấy tờ gì, có xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn thị nhàn Thời gian: 08:12 | 19/12/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Giáo dục
 Tôi hiện đang công tác tại trường Tiểu học ở huyện Châu Đức (gv văn hóa) và  tôi đang hưởng lương hệ số 2.1 mã V.07.03.08. Tôi đóng bảo hiểm xã hội liên tục đến nay đã được 2 năm 8 xem thêm >>
Người gửi: Đinh Thị Thiên Nga Thời gian: 07:11 | 16/11/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Phòng Quản Lý Xuất Nhập Cảnh
 Dear cán bộ, Em muốn hỏi địa chỉ Phòng xuất nhập cảnh của tỉnh Bà rịa vũng tàu hiện nay đang nằm ở đâu vậy/ Thời gian làm việc của cơ quan trên như thế nào/ Em muốn đăng ký làm passport. Xin xem thêm >>
Người gửi: Bùi Văn Quang Duy Thời gian: 11:10 | 30/10/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Thủ tục làm passport
 Tôi muốn làm passport cho cá nhân mình và làm riêng cho con gái 3 tuổi Làm tại thành phố Vũng Tàu. Ở Vũng Tàu tôi có hộ khẩu tạm trú Tôi cần chuẩn bị những giấy tờ gì để được cấp passport ạ xem thêm >>
Người gửi: Thùy Dương Thời gian: 11:09 | 26/09/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Hợp đồng sư phạm
 Xin Chào! xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Hồng Hạnh Thời gian: 12:05 | 28/05/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Cách nhận hộ chiếu được gưởi qua bưu điện
 Kính Gươi : Phòng xuất nhập khẩu tĩnh BRVT  Tôi tên là : Nguyễn Văn Nam  hiện tại tôi đã làm hồ sơ  làm hộ chiêu nhưng tôi  đang ở hà nội không thể trực tiếp  đê nhận xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Văn Nam Thời gian: 09:04 | 26/04/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Cần thông tin về đất
 Hiện tôi muốn xem một mảnh đất số tờ 27 số thửa 04. Để xác nhận xem đất có bị Quy hoạch ko, mong nhận được sự giúp đỡ của các đồng chí. Xin chân thành cảm ơn
Người gửi: Khánh Thời gian: 05:04 | 16/04/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Thủ tục và chi phí làm passport năm 2017
Kính chào Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu Tôi đang có nhu cầu làm passport phổ thông (lần đầu tiên), hộ khẩu thường trú của tôi đăng ký tại Huyện Xuyên Mộc. Để việc làm thủ tục nhanh xem thêm >>
Người gửi: Phạm Mai Ly Thời gian: 08:03 | 28/03/2017
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
Showing 1 - 10 of 35 results.
Số trang được hiển thị
Trang của 4