Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
Tổ chức đánh Bắc có đc cho là phạm tội
 Đánh bạc có đc cho là phạm tội kg?  Gần khu nhà tui họ tổ chức chứa bài !  Đã bao lâu nay tôi chưa hề thấy có công an nhắc nhở ?  Phải chăng sao lưng họ có thế lực ngầm chống xem thêm >>
Người gửi: Nguyen thi hai Thời gian: 02:02 | 11/02/2019
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Đề nghị xử lý xây dựng trái phép
  Kính gửi UBND Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu  Tôi tên: Chu Phúc, tổ 5, khu phố Long Bình, thị trấn Long Điền, huyện Long Điền, BRVT Hôm nay, ngày 2/7/2018, tôi gửi đơn khiếu nại về trường hợp xem thêm >>
Người gửi: Chu Phúc Thời gian: 08:07 | 02/07/2018
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
dat dai nha o
Toi thay khu vuc toi can bo bao che xay nha trai phep.vay la mot cong dan toi phai lam gi?tp ba ria co duong day nong giai quyet nan de nay ko?
Người gửi: hung Thời gian: 10:05 | 15/05/2018
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
khiếu nại
 Tôi có giấy chứng nhận khen thưởng HUY CHƯƠNG CHIẾN SĨ VẺ VANG cấp năm 1991 , vì lý do bận làm ăn tôi chưa làm đến bây giờ tôi mới có điều kiện làm nhưng được trả lời là quá hạn , vậy tôi phải xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Đình Sỹ Thời gian: 12:06 | 16/06/2016
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Xin UBND tỉnh thắp đèn chiếu sáng cho dân sinh
 Xin UBND tỉnh, quan tâm giúp đỡ cho bà con hẻm Nguyễn Thanh Đằng có đèn chiếu sáng ở đoạn giữa hẻm (vì ở 2 đầu hẻm thông ra đường đã có đèn). Con hẻm này thường xuyên có những đối tượng xăm xem thêm >>
Người gửi: Trần Thị Tươi Thời gian: 09:01 | 25/01/2016
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Ô nhiễm môi trường sống
  Khu vực gia đình Tôi đang ở là khu dân cư (Tổ 7, khu phố Kim Hải, phường Kim Dinh, TP. Bà Rịa, tỉnh Bà Rịa – Vũng Tàu. Đã từ nhiều năm nay có gia đình nhà ông Hoàng làm nghề sản xuất xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn văn A Thời gian: 06:10 | 10/10/2015
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
khiếu nại điện nông thôn
 kính gửi ban tổ chức đài nay tôi viết lên đây là do địa phương tôi sống không thuộc diện vùng sâu vùng xa nhưng nhiều năm nay không co điện sinh hoạt. đã rất nhiều lần viết đơn gửi lên các ban xem thêm >>
Người gửi: võ văn hồ Thời gian: 03:08 | 09/08/2015
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Hỏi về việc xét truy tặng danh hiệu Bà Mẹ Việt Nam Anh hùng
Đầu năm 2014, ba tôi tên Lâm Văn Thanh thường trú tại Ấp Đông xã Hòa Long, Thành phố Bà Rịa, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu có làm hồ sơ đề nghị truy tặng danh hiệu Bà Mẹ Việt Nam Anh hùng cho bà nội của tôi xem thêm >>
Người gửi: lâm thanh tuấn Thời gian: 02:12 | 10/12/2014
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
xin hỏi
tôi là BĐXN năm 1991 , được tặng thưởng huy chương chiến sĩ vẻ vang , nhưng do điều kiện tôi chưa được lãnh , nay tôi muốn lãnh thì liên hệ cơ quan nào , tôi đã liên hệ ban CHQS TP Bà rịa thì họ nói xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn đình Sỹ Thời gian: 11:11 | 03/11/2014
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Showing 9 results.