Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
Hỏi về cách cấp Chứng minh nhân dân
 Dạ, cho em hỏi hiện tại em đã 15 tuổi, vậy em đi cấp chứng minh nhân dân như thế nào ạ! Các chú có thể hướng dẫn em cách làm được không ạ! 
Người gửi: Nguyễn Huy Hoàng Thời gian: 03:04 | 07/04/2019
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Cấp lại thẻ căn cước
 Tôi bị mất thẻ căn cước. Cho tôi hỏi thủ tục làm lại và thời gian để được cấp thẻ căn cước mới. Xin cảm ơn
Người gửi: minh Thời gian: 10:03 | 14/03/2019
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Xin cấp lại thẻ căn cước công dân
Tôi bị mất thẻ Căn cước công dân. Tôi quê ở Thái Bình, nghe nói có thể cấp lại thẻ từ xa chứ không cần phải về quê để làm như Chứng minh thư. Xin cho hỏi tôi có làm lại thẻ được ngay tại Vũng Tàu xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Đình Trung Thời gian: 12:03 | 07/03/2019
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Hỏi thủ tục làm lại CMND khi bị mất
 Mình vừa làm mất CMND 9 số. giờ muốn làm lại CMND 9 số thì có được không? Nếu phải làm thành CCCD thì cho mình hỏi giấy tờ cần chuẩn bị gồm những gì? có thể làm ở trung tâm hành chính của xem thêm >>
Người gửi: Nguyễn Hoàng Phúc Thời gian: 08:02 | 17/02/2019
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Lam giay ly lich tu phap
xin hoi Toi dang co nhu cau muon lam giay ly lich tu phap de di nuoc ngoai. Vay toi co the lam o dau, o TP. VUNG TAU, hay phai len truc tiep Tinh Ba ria vung tau. Xin cam on 
Người gửi: DAO THANH TAM Thời gian: 07:12 | 24/12/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
mở chi nhánh du lịch
Công ty tôi là một công ty du lịch có trụ sở chính tại thành phố Hà Nội trong lĩnh dịch vụ du lịch và khách sạn cho khách du lịch quốc tế. Hiện nay, chúng tôi có đã mở văn phòng đại diện tại xem thêm >>
Người gửi: Phạm Lực Thời gian: 08:12 | 05/12/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Lý lịch tư pháp số 2 cho người việt nam cư trú tại nước ngoài
 Xin chào sở tư pháp bà rịa vũng tàu ,  Tôi nhận được yêu cầu bổ sung lý lịch tư pháp số 2 của nơi làm việc. Hiện tại tôi đang ở nước ngoài không thể về lại địa phương để làm lý lịch tư xem thêm >>
Người gửi: Dung Nguyen Thời gian: 09:11 | 15/11/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
làm sổ hộ khẩu
 Chào anh/chị Trước đây tôi nhập khẩu tại P.Mỹ Xuân, Phú mỹ, BRVT. còn chổng tôi nhập khẩu tại tổ 12  - Vạn hạnh - P.Phú Mỹ - BRVT. vợ chồng tôi mua đất và làm nhà tại Tổ 11 - Vạn Hạnh - xem thêm >>
Người gửi: Lê Thị Bích Nga Thời gian: 09:09 | 21/09/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Làm hộ chiếu phổ thông (lần đầu)
 Đề nghị cổng TTĐT tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu hướng dẫn giúp. Tôi hiện đang công tác tại huyện Côn Đảo (công chức Văn phòng HĐND và UBND huyện), do điều kiện huyện CÔn Đảo xa xôi với đất liền, xem thêm >>
Người gửi: Lâm Tiến Đạt Thời gian: 09:09 | 04/09/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Làm sổ KT3
 Kính gửi : UBNN tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu Hiện tại tôi đang thuê nhà tại địa chỉ như trên nhưng hiện tại chủ nhà tôi thuê chỉ đăng ký sổ tạm trú 3 tháng/ 1 lần. Tôi có con nhỏ chuẩn bị bước vào xem thêm >>
Người gửi: Vũ Thị Miền Thời gian: 10:07 | 31/07/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Showing 1 - 10 of 71 results.
Số trang được hiển thị
Trang của 8