Lời nói đầu 

Quý bạn đọc thân mến!

Để thuận tiện cho việc chuyển thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật của công dân tới UBND tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu xem xét, giải quyết, đảm bảo thông tin chính xác, Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu đề nghị bạn đọc:

Điền đầy đủ và chính xác các thông tin cá nhân: họ và tên, ghi rõ địa chỉ nơi cư trú (số nhà, đường, khu phố hoặc thôn, ấp, phường hoặc xã, huyện hoặc thành phố), địa chỉ thư điện tử…vào các ô phía dưới theo mẫu hướng dẫn. Nội dung thư phản ánh, kiến nghị và giải đáp về chính sách, pháp luật cùng với các thông tin cá nhân phải sử dụng tiếng Việt có dấu. Khi phản ánh một vấn đề phải nêu rõ vấn đề, tình hình hoặc trình bày rõ sự việc vướng mắc cần giải đáp, giải quyết.

Những bức thư không đáp ứng được các yêu cầu nêu trên sẽ không được Cổng Thông tin điện tử tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu giải đáp. Thư hợp lệ sẽ được chúng tôi chuyển tới các cơ quan chức năng có thẩm quyền để xem xét và có phản hồi trong thời gian sớm nhất. Nội dung phản hồi được gửi đến hộp thư của quý bạn đọc hoặc đăng tải trên chuyên mục Hỏi đáp trực tuyến.

Xin trân trọng cảm ơn sự tin cậy và hợp tác của bạn đọc!

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN
Từ khóa
Lĩnh vực
Tên
Email
Địa chỉ
Tiêu đề
Lĩnh vực
Nội dung
Mã xác nhận captcha
Nhập mã xác nhận
Câu hỏi Lĩnh vực Trả lời
mở chi nhánh du lịch
Công ty tôi là một công ty du lịch có trụ sở chính tại thành phố Hà Nội trong lĩnh dịch vụ du lịch và khách sạn cho khách du lịch quốc tế. Hiện nay, chúng tôi có đã mở văn phòng đại diện tại xem thêm >>
Người gửi: Phạm Lực Thời gian: 08:12 | 05/12/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Thủ tục cần thiết sang tên giấy chứng nhận QSD đất cùng sử dụng người khác(5 giấy chứng nhận)
 Tôi có thửa đất trồng cây hàng năm khác tại thửa đất  số 320, phường 12, thành phố vũng tàu là thửa đất cùng sử dụng người khác (có 5 giấy chứng nhận) diện tích 621m2. Nay tôi muốn chuyển xem thêm >>
Người gửi: Bùi Văn Ánh Thời gian: 09:11 | 18/11/2018
Đất đai
Tổng 1
Lý lịch tư pháp số 2 cho người việt nam cư trú tại nước ngoài
 Xin chào sở tư pháp bà rịa vũng tàu ,  Tôi nhận được yêu cầu bổ sung lý lịch tư pháp số 2 của nơi làm việc. Hiện tại tôi đang ở nước ngoài không thể về lại địa phương để làm lý lịch tư xem thêm >>
Người gửi: Dung Nguyen Thời gian: 09:11 | 15/11/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Xin xem xét và giải đáp thắc mắc giúp gia đình em ạ
Cho em hỏi, hiện mẹ em 65 tuổi đã nghỉ hưu. Trước mẹ em là công nhân của công ty cao su bà rịa, mẹ em đã đóng bảo hiểm 25 năm và đã nghỉ hưu cách đây 9 năm (năm 2009, 55 tuổi). Sau khi nghỉ hưu xem thêm >>
Người gửi: Hoàng mạnh nữ phương dung Thời gian: 02:10 | 01/10/2018
Hỏi đáp luật lao động
Tổng 1
làm sổ hộ khẩu
 Chào anh/chị Trước đây tôi nhập khẩu tại P.Mỹ Xuân, Phú mỹ, BRVT. còn chổng tôi nhập khẩu tại tổ 12  - Vạn hạnh - P.Phú Mỹ - BRVT. vợ chồng tôi mua đất và làm nhà tại Tổ 11 - Vạn Hạnh - xem thêm >>
Người gửi: Lê Thị Bích Nga Thời gian: 09:09 | 21/09/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Làm hộ chiếu phổ thông (lần đầu)
 Đề nghị cổng TTĐT tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu hướng dẫn giúp. Tôi hiện đang công tác tại huyện Côn Đảo (công chức Văn phòng HĐND và UBND huyện), do điều kiện huyện CÔn Đảo xa xôi với đất liền, xem thêm >>
Người gửi: Lâm Tiến Đạt Thời gian: 09:09 | 04/09/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Làm sổ KT3
 Kính gửi : UBNN tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu Hiện tại tôi đang thuê nhà tại địa chỉ như trên nhưng hiện tại chủ nhà tôi thuê chỉ đăng ký sổ tạm trú 3 tháng/ 1 lần. Tôi có con nhỏ chuẩn bị bước vào xem thêm >>
Người gửi: Vũ Thị Miền Thời gian: 10:07 | 31/07/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Chuyển mục đích sử dụng đất
Tôi có mua một thửa đất: -Diện tích: 501m2 -Số thửa: 175, tờ bản đồ: 53 Địa chỉ: ấp Suối Nhum, xã Hắc Dịch, huyện Tân Thành, tỉnh BR-VT Trên đường dân sinh tự mở giờ tôi muốn lên đấy thổ cư xem thêm >>
Người gửi: Ngô Văn Vương Thời gian: 04:07 | 23/07/2018
Đất đai
Tổng 1
Những thủ tục cần thiết để nhập hộ khẩu
Xin chào! Dạ em có một vấn đề muốn hỏi. Có 1 cô người quen nhà em thuộc diện nghèo quốc gia, nhưng không may 1 lần bão toàn bộ giấy tờ, kt3 đều mất. Bây giờ, hiện tại cô aya đang ở trọ và con gái cô xem thêm >>
Người gửi: Võ Thị Hà Phương Thời gian: 07:07 | 08/07/2018
Hỏi đáp về thủ tục hành chính
Tổng 1
Đề nghị xử lý xây dựng trái phép
  Kính gửi UBND Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu  Tôi tên: Chu Phúc, tổ 5, khu phố Long Bình, thị trấn Long Điền, huyện Long Điền, BRVT Hôm nay, ngày 2/7/2018, tôi gửi đơn khiếu nại về trường hợp xem thêm >>
Người gửi: Chu Phúc Thời gian: 08:07 | 02/07/2018
Tiếp nhận Khiếu nại tố cáo
Tổng 1
Showing 11 - 20 of 181 results.
Số trang được hiển thị
Trang của 19